วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2567 นายอามีน กะดะแซ ผู้อำนวยการสำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดยะลา ประธานคณะกรรมการตรวจเยี่ยมสนามสอบ พร้อมด้วยนายวาฟิก เปาะเตะเตะ รองผู้อำนวยการสำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดยะลา และนายอับดุลฟัตต๊ะห์ ดอมอลอ ผู้อำนวยการสำนักงานการศึกษาเอกชนอำเภอเมืองยะลา เป็นกรรมการ ลงตรวจเยี่ยมการสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน O-NET ปีการศึกษา 2566 ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ณ สนามสอบโรงเรียนมานะศึกษา สนามสอบโรงเรียนยะลาบำรุงผดุงประชา และสนามสอบโรงเรียนศานติธรรม อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา ผลการจัดสอบฯของสนามสอบ เป็นไปตามระเบียบการจัดสอบของ สทศ. กำหนด